อยากเลิกกับแฟนแต่กลัวรับไม่ได้

ผมคบกับแฟนมาปีกว่าๆ ล่าสุดผมจับได้ว่าแฟนผมคุยกับผู้ชายคนอื่น (แอบโทรคุยกัน)
แล้วก็มีเจอกัน1ครั้งแต่แฟนผมบอกว่าแค่เจอกันอย่างเดียวไม่มีไรเกินเลย เค้าบอกว่าที่คุยเพราะตอนนั้นทะเลาะจนจะเลิกกับผม จนกลับมาดีกันกับผมก็เลยยังไม่ได้ตัดคนนั้นผมมาจับได้ก่อน คือความรู้สึกผมรับไม่ได้เสียใจผิดหวังอย่างมาก แฟนผมบอกเค้าก็ยอมรับผิดอยู่ที่ผมจะเลิกไม่เลิก แต่ก็ไม่กล้าปล่อยเค้าไปภาพในหัวมันมีแต่เค้าจะมีคนคุยจะไปหาใคร ผมอยากออกจากวงวนนี้ใครมีวิธีแนะนำให้ทำใจได้บ้างครับ
แฟนผมเป็นคนหน้าตาดีขาวผอม ส่วนผมก็ขาวสูง170ตี๋ๆหน้าตาถือว่าไม่แย่เพื่อนบอกอย่างผมก็หาใหม่ได้ไม่ต้องเสียดายแต่ความรู้สึกผมไม่พร้อมคุยกับใครเลยกลัวอย่างเดียวคือกลัวเค้ามีใหม่เลยไม่กล้าปล่อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่