แปลกมั้ยที่คนนับถือศาสนาพุทธจะเชื่อเรื่องพระเจ้า

ผมรู้สึกแปลกๆนะครับ เพราะแม่ผมเป็นคนที่เชื่อเรื่องพระเจ้า ทั้งๆที่ผมกับแม่ก็นับถือศาสนาพุทธเหมือนกัน แต่ตรงข้ามผมกลับเป็นคนที่ไม่เชื่อเรื่องพระเจ้า แล้วผมก็เป็นคนที่ต่อต้านเรื่องพวกนี้แบบหัวชนฝา (เรียกว่าเป็น Atheism แบบ 100%) แถมแม่ยังบอกอีกว่า เชื่อตามศาสนาคริสต์ ทำให้ผมยิ่งไม่อยากจะเถียงเรื่องนี้กับแม่ เพราะห้ามความเชื่อของแม่ไม่ได้ ทำไงได้ละ ก็ผมไม่เชื่อนี่ ผมเลยต้องเฉยๆ คิดว่าแปลกมั้ยครับ ที่คนนับถือศาสนาพุทธจะเชื่อเรื่องพระเจ้า แต่ผมไม่เชื่อแน่นอนครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่