จำชื่อหนังเรื่องนี้ไม่ได้ ช่วยหน่อยครับ หนังดีมาก

กระทู้คำถาม
คือผมชอบดูหนังเรื่องนี้มาก แต่ดันจำชื่อหนังไม่ได้ ช่วยหน่อยครับ 

จำเนื้อเรื่องคร่าวๆได้ว่ามีผู้หญิงคนหนึ่งขับรถไม่ยอมดูทางแล้วดันไปชนกับรถบรรทุก แล้วตัวเองก็ถูกนำตัวส่งโรงพยาบาล แต่รู้ตัวทีหลังว่า
ตัวเองวิญญาณออกจากร่าง และไปรู้จักกับผู้ชายคนหนึ่งซึ่งทั้งคู่สนิทสนมกันมาก นางเอกพยายาม
ทำให้วิญญาณตัวเองเข้าร่างแต่ทำไม่ได้ (หลังจากนี้จำไม่ได้ละ) ตอนจบจำได้ว่าหมอและพยาบาลจะข่วยทำให้ผู้หญิงคนนี้ฟื้นและก็ช่วยกันปั้มชีพจร และชีพจรก็เริ่มทำงาน วิญญาณผู้ก็เลยค่อยๆจางหายไป แล้วผู้หญิง (ที่เป็นร่างจริงๆไม่ใช่วิญญาณ) ก็ฟื้นขึ้นมาแล้วก็จบ เรื่องประมาณนี้ครับ ใครที่เป็นคอหนังช่วยบอกหน่อยว่าเรื่องนี้เรื่องอะไร เดี๋ยวจะกลับไปดูอีก ฝากไว้ล่วงล่วงหน้าด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่