ทำไมเราถึงลืมแฟนเก่าได้ แต่ลืมคนคุยเก่าไม่ได้

เราคุยกับคนคนนึงมา 3 ปี เลิกคุยกันไป 2 ปี แต่ 2 ปีที่เลิกคุยกันยังทักทาย ถามไถ่ อวยพรวันเกิดกันอยู่ 
แล้วมีโอกาสได้กลับมาคุยกันอีก 2 เดือนช่วงเราเลิกกับแฟนได้ 4 เดือน  แล้วก็เลิกคุยกันไป ซึ่งรอบนี้น่าจะเลิกคุยกันไปเลยจริงๆ เพราะจบไม่ดี
เราไม่รู้จะทำยังไงถึงจะเลิกรู้สึกกับเขาได้.. มีใครมีวิธี Move On แนะนำบ้างไหมคะ ทรมานมาก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่