ขอถามเกี่ยวกับการทำอาหารหน่อยครับเรื่องการล้างไส้วัวด้วยเกลือคือผมล้างด้วยเกลือแล้วยังมีกลิ่นคาวอยู่ครับล้างยังไงครับ

คือผมเอาไส้วัวมาล้างคือผมเอาไส้วัวแช่ในน้ำเกลือทั้งวันแต่ทำไมกลิ่นคาวยังไม่หายไปครับใครมีวิธีล้างบ้างครับล้างยังไงให้ไม่มีกลิ่นครับผมทำแล้วเอาแช่ไว้ในน้ำเกลือกลิ่นคาวก็ยังไม่หายช่วยอธิบายหลักการหน่อยครับว่าทำไมแช่ในน้ำเกลือแล้วกลิ่นไม่หาย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่