พี่ชายแฟนไม่ยอมทำงานอยู่บ้านเฉยๆ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะ เราย้ายมาอยู่บ้านแฟนตอนคลอด ตอนนี้ก็5เดือนกว่าแล้ว คือพี่แฟนเขาไม่ได้ ทำงานใช่มั้ยค่ะ ตอนนี้อายุ29
เขาปกติทุกอย่าง แต่แม่แฟนคือเลี้ยงแบบประคบประหงม จะกินอะไรทำให้กิน ก่อนแม่เขาจะออกไปทำงานเขาก็ทิ้งไว้ให้ใช้
แต่พักหลังๆเริ่มมาขอเรา มีตังมั้ยขอตังหน่อย
เมื่อวานเรานอนหลับกับลูกแล้วก็แฟนในห้อง
เราก็วางตังไว้ตรงโต๊ะเครื่องแป้ง พอตื่นมาก็ถามแฟนเห็นตังแบงค์ร้อยตรงนี้มั้ย แฟนก็บอกไม่เห็น เราเลยก็เลยบอกแฟนพี่เธอแหละมาหยิบไป แฟนก็บอกว่าเราลืมไว้ที่อื่นหรือเปล่า พอตกเย็นมาแฟนเลยถามพี่ชายเขาว่า หยิบตังเมียกูไปเหรอ เขาก็ตอบใช่
เราเลยคุยกับแฟนว่า ขอเราบ่อยๆเราก็พอทนนะ แต่นี่เขามาในห้องหยิบตังไปไม่บอก ถึงจะแค่100เดียวก็เถอะ พอไม่มีใครให้ตังก็ไปเซ็นร้านค้าไว้ทีล่ะพัน งานบ้านไม่เคยทำกินข้าวตรงไหนวางจานตรงนั้น สูบบุหรี่ที่เขี่ยบุหรี่มีไม่ใช้เขี่ยกับพื้น เขาห้องน้ำไม่ชอบกดชักโครก ลูกเราก็ต้องดู ต้องมาคอยตามเก็บทุกอย่าง ไม่เคยช่วยทำอะไรสักอย่างเราไม่โอเค เราเลยคุยกับแฟนให้ไปบอกแม่ว่าให้พี่เขาไปทำงานสิ ถ้าเกิดแกตายไปใครจะดูแล
ไม่คนคอยมาประเคนให้เขาเหมือนแม่เธอนะ
เราก็พูดอะไรเยอะไม่ได้ไม่ใช่ลูกเขา
เราจะทำไงดี
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่