อันตรายไหมค่ะหลังฉีดไฟเซอร์เข็มแรก(โควิด)

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยค่ะเมื่อไปฉีดไฟเซอร์มาเข็มแรกอาการก็ปกติเลยมีปวดแขนแต่พอนอนกลางคืนรู้สึกเจ็บที่หน้าอกข้างซ้ายแล้วมันก็หายพอตื่นเช้ามาก็ปกติช่วงเที่ยงมีอาการเจ็บหน้าอกข้างซ้ายแล้วก็หายพอตอนบ่ายนี้อ่ะมีเหมือนพืนขึ้นที่แขนค่ะเมื่อก่อนเคยเป็นนะคะแต่มันหายไป2-3เดือนแล้วค่ะพอหลังฉีดวัคซีนเสร็จก็เป็นเลยค่ะช่วยอธิบายว่าอันตรายไหมค่ะ
ผิดพลาดตัวไหนขอโทษด้วยนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่