ตอนกลางคืนมีคนขึ้นบกมาที่บ้านเรา พทำอะไรได้บ้างค่ะ

กระทู้คำถาม
คือบ้านเราอยู่ติดคลองแต่ไม่มีรั้วกั้นนะคะ แล้วเมื่อวานพ่อเราเขาลงไปเอาพวกพักตบออกเพราะมันมาติดอยู่ที่ชายฝั่งบ้าน แล้วทางเขือนเขาปล่อยน้ำมาจึงมีกุ้งที่มันเมาน้ำ มันจะขึ้นมาตรงริมๆนะคะ ก็จะมีคนมาหากัน พ่อเราก็หาด้วย พอเริ่มดึกเนี่ยพ่อเราก็อาบน้ำขึ้นบ้านนอนปกติเลยค่ะ แต่พอเช้ามาพ่อเราไปดูที่ดักปลาปกติเหมือนทุกเช้า แต่คือมีคนนะค่ะ มาดึงดูไป ฉมวกที่พ่อเราวางไว้ก็เหลือแต่ด้ามทิ้งไว้ในคลอง ส่วนที่เป็นเหล็กหายไป และที่ตัดปลาที่พ่อเราตั้งไว้ก็อยู่มั่วไปหมดค่ะ ส่วนคนที่ขึ้นมาคาดว่าเป็นคนที่พายเรือหากุ้งเมาน้ำนะค่ะ พ่อเราบอกว่าเขาพายวนหน้าบ้านเราหลายรอบแล้ว ตอนพ่อขึ้นบ้านมาเขาก็ไม่ได้ไปไหนยังพายอยู่เหมือนเดิม แล้วบ้านเราเนี่ย เป็นบ้านหลังเดี่ยวๆเลยนะคะ คือที่พูดมาไม่ได้จะงกที่มีคนมาหากุ้งหรืออะไรหรอกนะคะ แต่เราเป็นห่วงความปลอดภัยครอบครัวเรานะคะ คือมันตอนกลางคือด้วย เราก็ไม่รู้ว่าเป็นใคร กลัวว่าจะมีเกิดขึ้นอีกนะคะ เราอยากรู้ว่าถ้าเราไม่ได้ทำรั้วเนี่ย พอมีทางอื่นที่จะทำไม่ให้คนขึ้นมาได้ไหมค่ะ 
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่