อยากถามคนเป็นแพนิค

ผมมีอาการใจเต้นเร็วเวลายืนครับ(105-130)
เวลานั่งก็ค่อนข้างสูง (95-100)

แต่เวลานอนจะเต้นปกติแปลกมาก(76-86)

ผมอยากรู้ว่ามันเป็นอาการติดตัวของแพนิคได้ไหม คือไม่ได้เกิดอาการแพนิคขึ้นนะครับ คือเป็นปกติ ไม่ได้วิตกอะไร แต่ใจกลับเต้นเรวเวลายืนนี่จะสูงทุกครั้งทุกวันเลย

แต่ผมเคยตรวจคลื่นไฟฟ้าหัวใจกับเอกซเรย์แล้ว ก้ปกติ แต่ก็ยังกลัวเป็นโรคหัวใจอยู่ดี เพราะมันก็ยังเต้นเร็วอยู่ ผมเลยคิดว่าจะเป็นแพนิครึเปล่า ใครพอจะมีประสบการณ์แนวๆนี้ไหมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่