รูมเมทไม่มีความเกรงใจกันเลยค่ะ​ เคยพูดไปแล้วสองรอบควรทำไงดีคะ??

คือตอนนี้เราปีสองแล้วค่ะ​ เราอยู่หอในมาตั้งแต่ปีหนึ่งเลยแต่เมทเราย้ายออกมันจะเป็นระบบสุ่มเมทคนใหม่ค่ะ​ คราวนี้เมทคนเดิมพวกเราก็ไม่มีปัญหาอะไรกันอยู่กันได้ตามสบายเลยค่ะ​  เเต่เมทคนเดิมของเราเขาย้ายไปอยู่หอนอกกับแฟน​แล้ว​ วซึ่งปัญหามันอยู่ตรงนี้แหละค่ะ​ สุ่มเมทเจอเมทคนใหม่วันแรกที่ไก้พบกับนางคือนางไม่ใส่หูฟังเรียน​ ดูหนังไม่ว่าจะทำอะไรคือไม่ใส่หูฟังเลยค่ะ​ แถมยังร้องเพลงตั้งแต่4ทุ่มถึงตี2 แบบร้องเพลงตะโกนออกมา​ ประหนึ่งว่าอยู่คอนเสิร์ต​ แบบช่วงนี้เรียนออนไลน์กันมันก็แน่นอนอยู่แล้วค่ะว่าเราจะต้แงเรียนชนกันซึ่งนางก็เปิดเสียงดังตลอดไม่เว้นแม้แต่ตอนที่เราสอบ​ นางก็ยังนั่งเปิดเพลง​ เราเลยตัดสินใจคุยกับนางค่ะ​ เราถามนางไปว่า​ เธอลดปริมาณการร้องเพลงให้เราไดเไหมเสียงมันเข้ามาแทรกตอนเราเรียนอ่ะ​ นางบอกเราว่าขอโทษนะที่เสียงเราไปรบกวนการเรียนของเธอ​ ปกติเราเป็นคนที่ชอบร้องเพลงอยู่แล้วอ่ะ​ เรานี่เอ๋อไป5วิแล้วก็แบบเอ้ะ​ หรือเราจะทำเกินไปหรือเปล่า​ ก็เลยอยากจะมาถามทุกคนว่าควรทำยังไงดีคะ​ คิดว่าเราควรจะต้องพูดกับเขาซ้ำๆแบบนี้เรื่อยๆเลยหรอคะ​ อีกอย่างนางเป็นคนที่ท่องงานเสียงดังมาก​ นางจะท่องเหมือนนำเสนองานเลย​ เราก็เออบางคนก็อาจจะจดจำด้วยวิธีที่ตัวเองพูดของมา​ เขาตื่นทุก6โมงมาคุยกับแฟนซึ่งเรา​นอน​ตี3-4​ตลอดเลยค่ะ​ เพราะปั่นงาน​ ตอนเเรกเราว่าจะไม่อะไรแล้วค่ะ​แต่ก็เสียงดังมากๆเลยค่ะ​ รู้สึกเหนื่อยมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่