ลง window ผิดวิธี ทำให้มี window.old จำเป็นต้องลงใหม่ไหมคะ

คือตอนเราลง เราดันไม่ลบของเก่าออก ทำให้มันมี window.old ถึง 4 ครั้ง ทำให้พื้นที่ c หายไปเยอะ วันนี้เพิ่งรู้ว่าไปลงทับๆกัน เราเลยลบwindow.old ด้วยวิธีนี้

ไปที่ My Computer / This PC > ทำการคลิกขวาที่ Drive C > ทำการเลือก Properties.
ทำการคลิก Disk Cleanup.
ทำการคลิก Clean up System File.
ทำการเลือก (/) Previous Windows installation > จากนั้นทำการคลิก Delete Files.

ได้พื้นที่กลับมาค่ะ เลยอยากถามว่าลบแบบนี้จะมีผลไรกับเครื่องไหมค่ะ หรือว่าต้องลง window ใหม่ ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่