กระต่ายจู่ๆก็ไม่กินอาหารเม็ดทั้งๆที่ชอบมากก

จู่ๆกระต่ายที่เราเลี้ยงอายุ9เดือน(เลี้ยงมาได้7เดือนแล้วรับมาเลี้ยงตอน2เดือน)วันนี้ให้ข้าวเย็นคืออัลฟาฟ่าบด1ช้อนกับอาหารเม็ดช้อนครึ่ง(ยี่ห้อคูนิ) ปกติกระต่ายเราชอบกินอาหารเม็ดมากกกก แต่วันนี้กลับเหลืออาการเม็ดแบะแบน พอหยิบเอามาป้อนที่ปากก็ดมๆแต่ไม่ค่อยกิน ทั้งๆที่มันก็สุขภาพดี อึฉี่ปกติ กินหญ้าทิมโมธีตลอด ท่านอนก็นอนตัวยาวๆสบายใจเฉิบ น้ำก็กินอยู่นะ แบบนี้หมายความว่าไงหรือคะ เป็นห่วงน้องมากเลยค่ะ ใครที่ตอบก็ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่