ปวดเหงือกจนนอนไม่ได้

กระทู้คำถาม
อยากทราบค่ะ คือเมื่อ2-3วันที่ผ่านมาเราปวดฟันค่ะปวดมาก กินยาแก้ปวดถึงจะเบาลงพอเบาลงเหงือกฟันซี่ในสุดตรงกรามบวมค่ะบวมแบบบวมมาก บวมจนออกแก้มออกคางเลยค่ะ ตรงที่คางบวมเหมือนเหนียงเราเลยแต่ติดตรงที่เวลาจับแล้วเจ็บ อ้าปากไม่ได้ กินข้าวไม่ได้ กินน้ำหรือนมก็ลำบากเพราะว่าเจ็บคอมากจนกลืนน้ำลายก็ไม่ได้เลยค่ะ มันทรมานมากจนบางที่ต้องนั่งหลับเลยเพราะนอนแล้วกลืนน้ำลายโคตรเจ็บ น้ำลายมีกลิ่น แต่ฟันก็ยังปวดๆอยู่นะคะแต่ไม่มากแล้ว เราอยากรู้ว่าเป็นอะไรค่ะเพราะไปหากูเกิ้ลมาบอกว่าติดเชื้อฟันคุดเพราะอาการเราคล้ายๆที่เค้าบอกเลยแต่พ่อกับเเม่เราบอกแค่ฟันผุ แต่ตัวเราเองเคยฟันผุแต่ไม่เคยทรมานขนาดนี้เลยค่ะ 😿🙇🏻‍♀️
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่