โดนหักเงินโดยไม่ทราบสาเหตุ ไปยัง TR to WALLETID ธ.กรุงไทย

โดนหักเงินโดยไม่ทราบสาเหตุค่ะ
เพิ่งได้มาดูแอปในวันที่ 25 ตุลาคม 2564 แล้วพบว่าเงินในบัญชีหายไป 19.50 บาท ไปยัง TR to WALLETID ในวันที่ 21 ตุลาคม 2564 โดยที่ไม่มีแจ้งเตือนใดๆ อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรคะ
หรือถ้าใครทราบบอกหน่อยนะคะ รู้สึกว่าไม่ปลอดภัยเลยถึงต้องนี้จะเป็นจำนวนเงินที่น้อย แต่ต่อไปก็ไม่รู้จะหายไปอีกตอนไหน เพราะแจ้งทางธนาคารไปทุกช่องทางแล้ว ทั้งทางไลน์ เฟสบุ๊ค อีเมล แต่ก็ไม่ได้รับการตอบกลับใดๆ กลัวว่าถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นอีกก็น่าจะไม่ได้รับการช่วยเหลือน่ะค่ะ😔

###################
ได้รับคำตอบแล้วค่ะ เป็นเงินที่โดนหักไปตอนเงินในแอปเป๋าตังค์ไม่พอค่ะ เป็นความผิดของเราเองที่อาจจะสะเพร่า และไม่ได้อ่านให้ถี่ถ้วนก่อนที่จะกดยอมรับในแอป ซึ่งเราได้คำตอบจากการโทรหาคอลเซ็นเตอร์นะคะ ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีค่ะ  คุณสมาชิกหมายเลข 6709606

กรณีรายการดังกล่าวแนะนำลูกค้าสามารถแจ้งรายละเอียดเพิ่มเติมทางหลังไมค์ เพื่อทาง KTB8989 ประสานส่งเรื่องไปยังหน่วยงานที่เกี่ยวข้องตรวจสอบรายการให้นะคะ
หรือสามารถติดต่อ Krungthai contact center 02-111-1111 เพื่อตรวจสอบได้ตลอด 24 ชม.

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่