บัตร bts one day pass

สอบถามหน่อยค่ะ จะไปเที่ยวกทมเราเป็นเด็กต่างจังหวัด เราจะซื้อบัตรวันเดียว แต่ว่าเราไม่เข้าใจตรงที่บอกว่า “กำหนดระยะเวลาอยู่ในรถไฟฟ้าไม่เกิน 120 นาที” อันนี้คือหมายความว่ายังไงคะ

บัตรใช้ไปไหนก็ได้กี่เที่ยวกี่สถานีก็ได้ 24 ชม.

แต่กำหนดอยู่ในรถไฟฟ้าสถานีไม่เกิน 120 นาที หรือ 2 ชั่วโมง หมายความว่ายังไงคะ

ช่วยลองยกตัวอย่างสถานการณ์หรืออธิบายให้เข้าใจทีค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ฮื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
BTS one day pass
ใช้ขึ้นรถไฟฟ้ากี่ครั้งก็ได้ครับ ตั้งแต่เวลารถไฟฟ้าเที่ยวแรกให้บริการ ยันเที่ยวสุดท้ายของวันนั้นๆ

ในวันนั้นจะขึ้น 1 ครั้ง 3 ครั้ง 7 ครั้ง 10 ครั้ง หรือ 20-30 ครั้งก็ได้ครับ
แต่ว่าในแต่ละครั้งที่ใช้นั้น ตั้งแต่แปะบัตรเข้าสถานี จนถึงแปะบัตรออกสถานี เวลาที่อยู่ในรถไฟต้องไม่เกิน 120 นาทีครับ
เช่น จะอยู่ครั้งละ 10 นาที 15 นาที 30 นาที 60 หรือ 100 นาที กี่ครั้งก็ได้ไม่ว่าอะไร
หรือ จะนั่งเล่นชมวิวตั้งแต่ต้นสาย ไปจนสุดปลายสายก็ได้ เพราะระยะเวลาที่รถวิ่งตั้งแต่ต้นสายไปสุดทางปลายสายนั้นแค่ประมาณ 90 กว่านาที จะนั่งแบบนี้กี่รอบก็สามารถทำได้ แต่ต้องแปะบัตรตอนเข้าออกสถานีให้ถูกค้อง

สรุปคือ BTS one day pass ใช้ขึ้นรถไฟฟ้า BTS วันละกี่รอบก็ได้ แต่ว่า แต่ละครั้งที่ใช้นั้น ต้องไม่เกิน 120 นาทีครับ

จริงๆ น่าจะเขียนว่า
กำหนดระยะเวลาอยู่ในรถไฟฟ้า "ครั้งละ" ไม่เกิน 120 นาที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่