รายรับ 11,700 บาทใช้ชีวิต 2 คน จ่ายค่าทำผม 1,800 สมเหตุสมผลไหมครับ? (ตอบได้ทุกมุมมองครับ)

กระทู้คำถาม
**ไม่มีถูกมีผิดนะครับขึ้นอยู่กับคำตอบแต่ละคนแต่ผมอยากฟังหลายๆมุมมองครับ
**อ่านก่อนนะครับรายละเอียดจะทำให้ทุกคนเลือกว่าจะมีความเห็นว่าอย่างไร
-ผมกับแฟนอยู่ด้วยกันมา 3 ปี ใช้ชีวิตด้วยกัน เงินเดือนเราจะเก็บบัญชีเดียวกันใครจะใช้จะจ่ายจากบัญชีเดียวกันนี้เท่านั้น
:แฟนผมและตัวผมจะมีรายรับรวมกันทั้งหมด 47,000 บาท แต่จะมีรายจ่ายที่โดนหักอย่างคงที่ทุกๆเดือนคือ
-12,300 ค่าคอนโด
-5,500 ค่างวดรถ
-14,000 เงินเก็บถาวร(ฝากกินดอก%สูง)
-1,500 ค่าไฟ+น้ำ
-2,000 ค่าน้ำมัน/เดือน (วิ่งรถเกือบทุกวัน)
=รวมรับรายจ่ายปกติ 11,700 บาท /เดือน/2 คน
**บอกก่อนว่าแฟนไม่ได้ทำผมที่ร้านมานานมากทำครั้งสุดท้ายไม่รู้เมื่อไร น่าจะก่อนเรามาคบกันเพราะแฟนเป็นคนผมร่วงเยอะมากอาจจะมีปัญหาเรื่องผมทำให้ผมค่อนข้างน้อย
>> วันหนึ่งแฟนผมไปทำผมมา 1,800 บาทที่เซนทรัลแห่งหนึ่งโดยผมไม่รู้มาก่อนเธอพึ่งมาบอก หลังจากนั้นผมฉุนมากว่าทำไมเธอถึงใช้เงินโดยไม่คิดอะไรเลยแบบนี้ทั้งๆที่เรามีรายจ่ายมากมายขนาดนี้ เธอให้เหตุผลว่าร้านทำผมที่เธอหามาถูกที่สุดแล้ว และเธอไม่ได้ทำมานานแล้วก็อยากทำบ้างแบบคนอื่นบ้าง คนอื่นยังทำได้เลย ลองไปถามคนอื่นดูนะว่าเขาคิดว่ายังไง เธอ(เขาหมายถึงผมนะครับ)มาพูดแบบนี้เอาแต่ความคิดตัวเอง ผมจึงบอกเธอว่าลองถามคนอื่นดูมั้ยว่าเขาจะคิดแบบเธอหรือเปล่า เธอบอกลองไปถามดู ดังนั้นผมเลยอยากทราบมุมมองของคนอื่นบ้างครับ ผมอาจจะเอาแต่ความคิดตัวเองอย่างที่เธอบอกจริงๆจนผมไม่รู้ตัว หรือเธอไม่รู้ตัวกันแน่
.
1.ผมเลยอยากทราบความเห็นของทุกคนครับว่าคิดว่าอย่างไร ไม่มีผิดหรือถูกนะครับ?
2.การใช้จ่ายเงินแบบนี้สมเหตุสมผลอย่างที่ว่าหรือไม่ครับ?
.
ขอบคุณสำหรับคำตอบของทุกคนนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่