เล่นผีถ้วยแก้ว แล้วผีขอให้ช่วย

เราเป็นคนมีเซนต์แต่ไม่สามารถคุยกับผีแต่มองเห็นได้ เพื่อนอยากลองให้คุยให้เพราะเราเห็นนางมีผีตาม เราจึงลองคุยให้โดยผีถ้วยเเก้ว คือว่าเราเล่นเกมผีถ้วยแก้วกับเพื่อนแล้วเราก็ไม่คิดว่ามันจะเจอจริงๆ เราเล่นกันสองคน พอทำพิธีอะไรเสร็จแก้วเลื่อน.. ตอนแรกตกใจคิดว่าเพื่อนเลื่อนแต่ไม่ และผีที่มาเข้านี่ไม่ใช่ผีที่ตามเพื่อนเรา แต่เป็นผีแถวนั้นที่เราไปเล่น สรุปผีบอกมาประมาณว่า เค้าชื่อไหมอยู่ฉะเชิงเทราเค้าโดนคนลอบวางเพลิงเผาตาย คนที่มาทำเขา เขาไม่รู้จักกันเลย ตายเมื่อหกปีที่แล้วก็คือน่าจะปี 2558 เขาอายุ 16 ปี(ตอนที่ตาย)แล้วเขาก็บอกประมาณว่า คนที่เผาเขาโดนจับแล้ว และอยากให้ทำบุญให้เขา ละเราถามให้ช่วยไรอีกไหม คือเขาจะเลื่อนไปเครื่องหมาย ๋(จัตวา) บ่อยมากๆๆๆๆ แต่พอเราถามคือไรพูดต่อเลย เขาจะไม่ตอบ เลยพูดไปว่าอะไรจัตวานี่ชื่อคนรึไง ทำไมไม่บอกว่าคืออะไรพอเราถามว่าคนชื่อจัตวาเป็นใคร เขาเลื่อนไปคำว่า ผี. แล้วคือเรากับเพื่อนตกใจมาก เค้าบอกว่าอยากให้เราช่วยเอา”ลำอฅส” ให้ผีที่ชื่อจัตวา ซึ่งเราไม่เข้าใจว่าเค้าหมายถึงอะไร จัตวาคือใคร มีใครพอรู้เหตุการณ์ไฟไหม้ปี 2558 บ้างไหมคะ คือเรายังถามเขาไม่หมดเขาเลื่อนไปขอออกจากแก้ว เลย หยุดเล่น มีใครพอช่วยเราได้บ้างไหมคะ เราอยากตามหาญาติ ให้เขาค่ะ ปล.เราถามเขาว่า พี่ไหมใช่ผีผญ. ผมยาว ใส่ชุดกระโปรงขาว ที่นั่งอยู่บนหลังคาบ้านหลังข้างหน้าตอนแรกที่หนูเห็นใช่ไหม พี่เขาตอบว่าใช่ ละเขาก็เลื่อนไปคำว่า รู้ว่าเรามีเซนต์และมองเห็นเขาตั้งแต่แรกเเล้ว เลยอยากให้เรามาช่วย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่