สวัสดีครับ ผมมีคำถามจะมาถามผู้รู้หน่อยนะคับ เรื่องเกี่ยวกับกีต้าร์ ผมไม่มีความรู้เลยอยากจะถาม

คือน้าของผมไปซื้อกีต้าร์มาตัวหนึ่งให้ผมรุ่นอะไรไม่รุ้ผมไม่รุ้จักเเละผมเล่นไม่เป็นปล่อยทิ้งไว้น่าจะนานน่าดูน่าจะเป็นแีละมั้งครับเป็นมือสองไม่เเน่ใจว่าน้าเปลี่ยนสายใหม่ให้ด้วยหรือป่าวเพราะผมพึ่งจะมาจิงจังกับ
กีตาเมื่อ3วันที่เเล้ว(ขอพูดยาวนิดนึงนะครับ)ผมดูสอนเล่นกีต้าร์ตามปกติของมือใหม่เเต่เมื่อวานผมสักเกตอะไรบางอย่างเเปลกๆกีตาสายที่6ของผมมันมีเสียงสั่นๆเเทรกเขามาตอนดีด
ผมเลยคิดว่าสายไม่เเน่นเพราะอะไรไม่รุ้ผมคิดอย่างนั้นเลยหมุนเเต่ก็เป็นเหมือนเดิมผมไม่รุ้จะทำยังไงความรุ้สึดของผมเหมือนมันสั่นตรงที่ปรับกีตานะครับไม่รุ้เรียกว่าอะไรความรุ้สึกของผมเหมือนมันสันตรงนั้นไม่รุ้จะทำยังไงเลยปล่อยไว้เเต่พอผมจะฝึกดีด+ตี ไม่รุ้เรียกยังไงนะครับ มันเพี้ยนมากละผมไม่รุ้ละต้องทำไงเพราะบ้านผมไม่มีใครเล่นกีตาร์เป็นเลย ขอถามหน่อยนะครับผมยังเด็กอยู่ไม่ค่อยรุ้เรื่องสักเท่าไหร่ ผมอายุ12ครับ
ช่วยผมหน่อยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่