ไม้ป่าต่าง พะยอม ตะเคียน กันเกลา กี่ปีถึงตัดได้ เเละได้ต้นละประมาณกี่บาท

ขอถามหน่อยครับ อยากทราบว่า พวกไม้ ตะเคียน พะยอม มะฮอกกะนี กันเกลา  อะไรพวกนี้ กี่ปีถึงตัดไม้ขายได้เเบบราคาเต็มที่   เเล้วได้ต้นละประมาณกี่บาท    
เเล้วขอถามอีกอย่างครับ ว่าผมมีที่ดินยุเกือบ15ไร่ เเล้วปลูกไม้พวกนี้เเซมไว้ระหว่างต้นยางพารา มั่วหมดเลย ตอนเวลาตัดขายจะมีปัญหามั้ย  เช่นไม้โตเร็วไปอยู่เเทรกหลังๆ บ้างๆกลางๆบ้าง ไม้โตช้ามาอยู่ข้างหน้าบ้างอะไรเเบบนี้อะครับ กลัวมันจะตัดไม่ได้

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่