นายจ้างให้สลิปเงินเดือน แต่ไม่จ่ายเงินเดือน เป็นเดือนสุดท้ายที่ลาออก ทำอะไรได้บ้างครับ ?

ผมเป็นพนักงานของบริษัทแห่งหนึ่ง ทำงานได้จะ 2 เดือนแล้ว มีแผนลาออกด้วยเหตุผลส่วนตัว
เดิมตอนสัมภาษณ์เข้างาน HR แจ้งว่าจะลาออกได้ต้องแจ้งก่อน 15 วัน 
ผมเขียนใบลาออกไปส่งว่าจะออก วันที่ 31 ยื่นไปวันที่ 11 แต่ HR กลับมาบอกว่าแจ้งออก 15 วันคือพนักงานใหม่ ทำงานมา 1 เดือนแล้วไม่ถือว่าเป็นพนักงานใหม่ (แต่โปร4เดือนนะครับ) ถ้าพนักงานเก่าจะต้องยื่น 30 วัน ถ้าจะออกวันที่ 31 จะไม่จ่ายเงินเดือนให้

ผมจึงตัดสิ้นใจออกจากงานทันที จึงกลายเป็นการออกกะทันหัน ซึ่งก็ยอมรับว่าผิด 

แต่พอถึงวันเงินเดือนออกกลับมีสลิปเงินเดือนว่ามีการจ่ายเงินเดือน มีการหักประกันสังคม มีการคิดเงินได้สะสมต่อปีส่งมาให้

ผมจึงสอบถามไปที่ฝ่ายบัญชี เขาแจ้งว่ามีการจ่ายให้เป็นเงินสด ให้เข้ามาติดต่อรับเอง ปกติบริษัทจะโอนเข้าบัญชีแล้วมีสลิปให้นะครับ

แต่พอเข้าไป HR คนเดิมกลับบอกว่า ไม่จ่ายบอกไปชัดเจนแล้ว เลยเอาสลิปกับข้อความที่คุยกับการเงินให้ดู HR แจ้งว่า สลิปก็เป็นแค่สลิปให้ไว้เฉยๆ ที่เบิกจ่ายเป็นเงินสดก็เพราะจะไม่จ่ายให้ไง สามารถสั่งระงับการจ่ายได้ แล้วจะมาเอาอะไรอีก

ที่สงสัยคือ เงิดสดที่ HR เบิกออกมาไปไหน แล้วสลิปมันไม่สำคัญขนาดนั้นเลยหรอ แบบนี้ร้องเรียนได้มั้ยครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่