หมาข้างบ้านเห่าดีมากเกินไปทำไงดี

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เรามีปัญหากับกับป้าและหมาข้างบ้านพึ่งจะมีได้ปีนี้แหละ ตอนแรกเราก็อยู่บ้านเรามาโดยปกติมาตลอด แต่พอมาวันนึงป้าข้างบ้านที่แกน่าจะหายไปนานกลับมาพร้อมกับหมา1 ตัว แล้วปัญหาก็เกิดขึ้นก็คือ เรานอนไม่ค่อยหลับเหมือนเดิม เราทำงานที่หนักและใช้สมองพอสมควรเนื่องจากทำธุรกิจส่วนตัวที่ต้องใช้สมองเยอะเวลาต้องการพักผ่อนจึงอยากพักให้เต็มที่นอนหลับเต็มอิ่ม แต่พอมีป้าแกมาพร้อมหมา การนอนเราเปลี่ยนไปมาก หมาป้าแกเห่าตลอด เห่าดังมาก แล้วป้าแกออกจะเป็นคนไม่ค่อยมีมารยาทด้วยเราว่านะ คุยโทรศัพท์เสียงดัง ดังมากจริงๆนะ หมาก็เห่าดัง วันไหนทำงานดึกจะนอนตื่นสายก็ไม่ได้นอน เห่าตั้งแต่ตี 5 บ้านเราก็เลี้ยงนะหมาอ่ะ แต่หมาเราไม่เห่าเลย ไม่เห่าจริงๆ จนตอนนี้ปัญหาเพิ่มขึ้นมาอีกคือเราท้องได้ 6เดือนแล้ว นอนหลับยากเพราะเสียงหมาป้าแกนั่นแหละ หลุดจากหมาป้าแกก็คุยโทรศัพท์เสียงดัง แต่เรายังจะไม่ได้บอกแกนะเราจะไปบอกหลายทีละ แต่แฟนก็ห้าม เราก็คิดถ้าลูกเราคลอดขึ้นมาลูกจะได้นอนไหมเขาก็สะดุ้งเสียงหมาเห่าแน่ๆ ทำไงดีขอคำแนะนำหน่อยค่ะ ลำบากจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่