สอบถามอาการผิดปกติดหลังอัพเดทเวอร์ชั่น Android ครับ

กระทู้คำถาม
วันที่ 1 ต.ค. มีการแจ้งเตือนให้อัพเดทเวอร์ชั่นผมก็อัพเดทปกติ แต่พออัพเดทเสร็จใช้สักพักดูวีดีโอจอเป็นสีดำเหมือน จอรีเฟรช ปนะมาณ 2-3วิ แล้วคลิปหยุด เล่นเกมก็มีอาการค้างแล้วจอหมุนเองเป็นบ่อยมากครับ ผมปิดการหมุนอัตโนมัติไปแล้วก็ยังเป็นอยู่ครับ
ผมใช้ Sumsung Note10 ใครมีปัญหาแบบเดียวกัน หรือมีวิธีแก้รอกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่