เลี้ยงหนูบ้านยังไงดี

คือเราไปเจอหนูตัวใหญ่อยู่ในบ้านค่ะแล้วก็เจอลูกหนูด้วยแม่มันหนีไปแล้วค่ะแม่แกไม่ให้เลี้ยงแต่พ่อบอกว่าเลี้ยงได้แต่ถ้ามันโตให้เอาไปปล่อยค่ะเราเลยจับใส่กรงหนูแฮมเตอร์ที่เก็บไว้นานแล้วค่ะ(หนู4ตัวนะคะ)แล้วเคยเลี้ยงเเต่หนูแฮมเตอร์ที่มันโตแล้วอะคะแต่นี้น่าจะคลอดได้ไม่นานค่ะเพราะมันตัวเล็กและก็ยังแดงอยู่ก็เลยอยากสอบถามว่าเลี้ยงยังไงนู้นนี่ยังไงระวังอะไรบ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่