แนวทางการเล่น Mage เกมส์แนว mmorpg สำหรับมือใหม่หน่อยค่าา

กระทู้คำถาม
คือเราได้มีโอกาศได้ลองเล่นเกมส์ mmorpg เกมส์หนึ่งที่แพตตี้เป็นพรีเซ็นเตอร์ คือเราเล่นไปสักพักแล้วรู้สึกว่า ค่าBP เท่ากันกับเพื่อนๆ แต่เพื่อนๆในเกมส์ตีแรงกว่าเรามาก เราลองศึกษาดูบ้างแล้วแต่ยังไม่เข้าใจหลักการอัพสกิลต่างๆ เลยจะมาขอคำแนะนำจากเพื่อนในพันทิปค่ะ ว่าเพื่อนมีแนวทางการเล่นเกมส์แนวนี้อย่างไรบ้าง ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าค่ะ
ปล> อย่าว่ากันเด้อออ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่