ใครเคยส่งโทรศัพท์มือถือส่งซ่อมศูนย์ MI บ้างครับ ?

กระทู้คำถาม
คือเราส่งโทรศัพท์ซ่อมที่ศูนย์ Mi แห่งหนึ่งในกรุงเทพ เนื่องจากโทรศัพท์มีอาการแบตบวมดันฝาหลังออกมาก่อนที่จะเดินทางไปส่งซ่อมที่ศูนย์ได้โทรสอบถามแล้วว่ามีอะไหล่ไหมและซ่อมประมาณกี่วัน-กี่บาท คำตอบที่ได้จากพนักงานในสายคือมีอะไหล่และใช้เวลาซ่อมประมาณ 2-3 วันเนื่องจากช่างมีคิวและเราก็เลยตัดสินใจส่งเครื่องไปซ่อมที่ศูนย์ด้วยตัวเองซึ่งขอบอกเลยว่าไกลมาก ได้คุยกับพนักงานที่เคาเตอร์พนักงานคนนี้พูดจากแบบห้วนๆเหมือนไม่เต็มใจบริการพอเราถามว่าใช้เวลากี่วันก็กว่าจะซ่อมเสร็จนางบอกไม่รู้ผมก็เลยบอกไปว่าก่อนจะมาได้โทรถามแล้วมีพนักงานบอกว่าไม่เกิน 2-3วันและค่าอะไหล่+ค่าแรงช่างประมาณ500 บาท พนักงานหน้าเคาเตอร์ตอบกลับมาแบบห้วนๆไม่รู้ค่ะไม่ได้รับเรื่องเดี๋ยวเสร็จแล้วจะโทรไปเองแต่นี่ผ่านมา 6-7 วันแล้วยังไม่ได้รับการติดต่อใดจากทางศูนย์เลยครับ โทรไปก็ไม่รับ แบบนี้ผมควรทำอย่างไรครับ รู้สึกผิดหวังมากที่ใช้มือถือค่ายนี้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่