เปลี่ยนแบตร้านโทรศัพท์ใช้ได้ 2 วันโทรศัพท์เปิดเครื่องไม่ติด

กระทู้คำถาม
ผมได้เปลี่ยนแบตวันที่ 6 ตุลาคมรุ่นมือถือ poco f2 pro ราคาแบต 1,200 บาท ร้านเขาอยู่ MBK ชั้น 4 ทางลงบันไดเลื่อน พอเปลี่ยนเสร็จกลับมา ใช้ได้ 2 วันเครื่องดับเปิดไม่ติดชาร์จแบตไม่เข้า กลับไปหาร้านที่เคยเปลี่ยนแบตเขาบอกให้เข้ามาดูพอช่างดูบอกสายแพไหม้ ต้องเปลี่ยน ไอ้เราก็โอเครออะไหล่ 10 กว่าวัน พออะไหล่มาถึงเปลี่ยนก็เปิดไม่ติดเหมือนเดิมช่างบอกหาสาเหตุไม่เจอแล้วช่างบอกว่าขอเวลาอาทิตย์นึงถ้าหาสาเหตุไม่เจอเดี๋ยวจ่ายค่าแบตคืน ผมอยากทราบว่าอย่างนี้ใครจะรับผิดชอบครับร้านหรือผมเองเพราะร้านเขาบอกว่ามีประกัน 1 ปีก่อนที่จะไปเปลี่ยนแบตเครื่องปกติทุกอย่างพอเปลี่ยนแบตมาเครื่องดับชาร์ตแบตไม่เข้าอย่างนี้ร้านรับผิดชอบหรือผมเองครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่