[SR] พูลวิลล่าริมชายหาดส่วนตัวชะอำ บ้านหลังใหญ่ มุมถ่ายรูปเยอะมาก Simantra Private Villas

สวัสดีค่ะทุกคน ถึงช่วงเวลาท่องเที่ยวทะเลกันแล้ว มีแพลนไปทะเลที่ไหนกันบ้างรึยังคร๊า ?
แต่ถ้าใครยังไม่รู้จะไปเที่ยวทะเลที่ไหนดี  แนะนำไปเที่ยว “ ชะอำ ” กันก่อนเลยค่ะ อยากไป

“ ชะอำ “ อยู่ใกล้ๆกรุงเทพแค่นี้เอง !!! และเป็นจุดหมายปลายทางที่ใครๆก็อยากจะไปเที่ยวกัน
เราเองก็เพิ่งไปพักผ่อนที่ชะอำมาค่ะ วันนี้ก็เลยจะมารีวิวที่พักชะอำ บอกเลยว่าที่ตาลไปพักมาคือ Private สุดๆ

ที่นี่เลยค่ะ Simantra Private Villas
ถ้าพูดถึงวิลล่าส่วนตัวริมทะเลชะอำ ต้องยกให้ Simantra เค้าเลยค่ะ ที่นี่โครงการเค้า Private มากๆ
และมีชายหาดส่วนตัว เป็นหาดที่สามารถลงเล่นน้ำทะเลได้ ตรงนี้คนไม่พลุกพล่าน เล่นทะเลกันได้เต็มที่เลยนะคะ
วิลล่าเค้ามีทั้งแบบหลังที่อยู่ติดริมทะเล และวิลล่าที่แฝงตัวอยู่ในโซน Garden 

ที่ตาลพักเป็นวิลล่าในโซน Garden ค่ะ หลังนี้เป็นวิลล่า 3 ชั้นไม่ติดทะเลนะคะแต่มีสระว่ายน้ำส่วนตัว
ในบ้านมี 3 ห้องนอน 4 ห้องน้ำ 2 ห้องนั่งเล่น  1 ห้องครัว และมีโต๊ะทานอาหารทั้งในบ้านและนอกบ้าน
การตกแต่งโดยรอบเป็นแบบ Modern Tropical Bali เรียบหรู ดูอบอุ่น เดี๋ยวเราจะพาทัวร์รอบบ้านกันค่ะ

สระว่ายน้ำส่วนตัวหน้าบ้านเลยนะ สระใหญ่พอสมควรนะคะ ลงเล่นน้ำกันได้เพลินๆ
เค้ามีห่วงยางแฟนซีไว้ให้เล่นน้ำกันด้วยน๊า

ในบ้านเป็นกระจกล้อมรอบเลยนะคะ สามารถมองออกมาเห็นบรรยากาศรอบๆบ้านได้

ชั้นล่างมีพื้นที่นั่งเล่นค่อนข้างกว้างเลยน๊า  ที่นี่มีห้องนั่งเล่น 2 ที่นะคะตรงนี้และที่ชั้น 2 ค่ะ

โซนครัวจะอยู่ชั้นล่างนะคะ มีอุปกรณ์ครัวให้ครบเลย  และมีโต๊ะนั่งทานอาหารขนาดใหญ่อยู่ในโซนครัวค่ะ

ขึ้นมาที่ชั้น 2 จะเจอห้องโถงนั่งเล่นอยู่กลางบ้านก่อนเลย 
มานั่งพัก นั่งดูซีรี่ นั่งเม้ามอยส์ก่อนเข้านอนกันได้

มุมตรงโถงนั่งเล่นสวยเลยนะคะ มุมนี้ถ่ายรูปออกมาสวยหรูมากๆเลย 
เอาจริงๆในบ้านมีมุมสวยๆให้ถ่ายรูปเยอะเลยนะ ใครชอบถ่ายรูปมาพักที่นี่ได้รูปกลับไปเพียบแน่นอน !!!

ที่ชั้น 2 จะมี 2 ห้องนอนนะคะ
ห้องทางด้านขวามือจะเป็น Pool View สามารถมองเห็นสระว่ายน้ำได้จากบนเตียงเลยค่า

มีระเบียงให้ออกไปชมวิวด้วยนะ

สิ่งอำนวยความสะดวกในห้องมีให้ครบ

อีกห้องทางด้านซ้ายมือ ห้องนี้พื้นที่จะเล็กกว่าห้องอื่นๆนะคะ มองออกไปเป็น Garden View

สิ่งอำนวยความสะดวกในห้องมีให้ครบเหมือนกัน

ถึงแม้พื้นที่ในห้องนอนจะเล็กกว่าห้องอื่นๆ แต่ไฮไลท์ของบ้านอยู่ที่ห้องนี้เลยค่ะ
เพราะว่าเป็นห้องที่มีระเบียงด้านข้างกว้างมากๆ มีโซฟาไว้ให้นอนดูดาวเล่นด้วย
ช่วงกลางคืนนะมานั่งจิบอะไรเบาๆตรงนี้ และนอนดูดาว เกร๋สุดๆ

ขึ้นไปดูห้องนอนชั้น 3 กันค่ะ

ชั้น 3 จะมี 1 ห้องนอนถ้วนนะคะ ห้องนี้พื้นที่กว้างกว่าห้องอื่นๆเลย วิวดีมากๆด้วย

ห้องนี้ นอกจากจะเห็น Garden View , Pool View มองออกไปยังเป็น Sea View ด้วยนะ

เห็นทั้งวิวสระว่ายน้ำส่วนตัว และวิวจากสระส่วนกลางเลยค่ะ

ในห้องมีสิ่งอำนวยความสะดวกให้ครบเหมือนกับทุกๆห้องเลย

ชอบห้องนอน เค้าตกแต่งสวยดีนะ

กลางห้องชั้น 3 สามารถเปิดกระจกลงมาพูดคุยกับคนที่อยู่ชั้น 2 ได้ด้วยน๊า
ห่างกัน แต่ไม่ห่างไกล !! ที่นี่เค้าออกแบบบ้านได้อบอุ่นมากๆเลยค่า

ขอ 1 ช๊อตกับมุมหน้าบ้าน

เพี้ยนลาเวนเดอร์
ไปดูรอบๆวิลล่ากันบ้างค่ะ

หลังที่เราพักเป็นวิลล่าในโซน Garden ออกมาหน้าบ้านก็ร่มรื่นแบบนี้เลยนะคะ
ที่นี่มีแต่ต้นไม้สวยๆ ชอบบรรยากาศแบบนี้มากๆ

เมื่อน้องขอเป็นญาญ่า 1 ช๊อต

บริเวณสวนร่มรื่น เดินได้ทั้งวันไม่เบื่อ แถมมีหลายๆมุมให้ถ่ายรูปสวยๆได้ด้วยนะ

เดินขึ้นบันไดมาจะเป็นสระว่ายน้ำส่วนกลางนะคะ

สระส่วนกลางค่อนข้างใหญ่เลยค่ะ มีสระเด็กด้วยนะ สามารถเอาห่วงยางมาเล่นน้ำกันได้เลย

ข้างๆสระมีสนามหญ้าและเตียง Sun Bed มานั่งเล่น นอนเล่นกันตรงนี้ได้นะคะ

ติดกับตรงสระว่ายน้ำส่วนกลางจะเจอ Private Access 
ทางเดินลงไปหาดส่วนตัว มุมนี้ก็ถ่ายรูปสวยอยู่น๊า

ทุกคน…..ชายหาดตรงนี้คือดีมากเลยค่ะ ไม่มีคนเลย ส่วนตัวสุดๆ
จุดนี้เป็นหาดบางเกตุนะคะ น้ำทะเลใสพอสมควร หาดทรายสวยด้วย

หรือเย็นๆจะมานั่งปิกนิกกันริมทะเลก็ได้น๊า

อีกหนึ่งกิจกรรมที่มาพักพูลวิลล่าแล้วห้ามพลาดเลย…..ก็หมูกะทะนี่แหละค่า หรือจะแบบบาร์บีคิวก็ได้นะ
จริงๆในบ้านพักเค้ามีทั้งเตาหมูกะทะ และเตาบาร์บีคิวให้นะคะ สามารถซื้ออาหารสดมาทำกันเองได้
หรือถ้าอยากสะดวกๆหน่อยก็สั่งเป็นเซ็ทจากที่พักได้เลยค่ะ ชุดเล็กเริ่มต้น 250 บาทเอง !

บรรยากาศช่วงเย็นๆนะคะ

และบรรยากาศช่วงค่ำๆค่ะ

ใครมาพักที่นี่ ตาลแนะนำให้ตื่นเช้าๆเลยนะคะ
เพราะริมทะเลพระอาทิตย์ขึ้นสวยมาก ใครตื่นสายคือพลาดบอกเลย !!!

ที่นี่เค้ามีอาหารเช้าให้ด้วยนะคะ ซึ่งอาหารเช้าเสริฟมาให้เยอะมากๆ
มีให้เลือก 3 แบบนะคะ ข้าวผัดหมู , มักกะโรนี , ข้าวต้ม ตอนเช้าทางแม่บ้านจะมาเสริฟให้ถึงวิลล่าเลยค่ะ

อ่ะ หรืออยากจะให้เค้าจัดเป็น Floating Breakfast ให้ด้วยก็ได้นะ
 ฟิน

เราก็จัด Floating Breakfast ไปนั่งกินสวยๆในสระกันเลยค่ะ

อีกหนึ่งอย่างที่น่าสนใจของที่นี่คือสามารถสั่ง Afternoon Tea มานั่งทานเกร๋ๆในสวนได้ด้วยน๊า
บอกเลยว่าเค้กเค้าอร่อยมากๆเลยค่ะ

ใครยังไม่รู้จะไปเที่ยวไหน วันหยุดนี้มาชะอำกันเลยค่ะ 
และถ้าชอบเล่นน้ำนะไปพัก Simamtra Private Villas ไม่ผิดหวังแน่ๆ เพราะมีทั้งทะเล สระว่ายน้ำส่วนตัว สระว่ายน้ำส่วนกลางขนาดใหญ่
เจอกันใหม่ทริปหน้าน๊าาา บ๊ายนานาเที่ยวไทย

ชื่อสินค้า:   Simantra Private Villas
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง โดยได้รับส่วนลดหรือสิทธิพิเศษจากเจ้าของสินค้าเพื่อแลกกับการรีวิว
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่