สงสัยเรื่องการผ่าฟันคุดและติดเครื่องมือจัดฟันค่ะ

คือเราจะจัดฟันค่ะ มีการไปพิมพ์ฟันเอ็กซเรย์ฟันมาแล้ว เราไม่มีฟันผุ ทางคลินิกนัดเราไปขูดหินปูนกับผ่าฟันคุด เรามีฟันคุดที่ด้านล่างขวา1ซี่ค่ะ เราอยากทราบว่าหลังผ่าฟันคุดนานแค่ไหนถึงจะได้ติดเหล็กจัดฟันคะ ทางคลินิกไม่ได้แจ้งเราเองก็ลืมถาม คนที่เรารู้จักบอกเราว่าอย่างน้อยก็1-2เดือน แต่คนนั้นเขาผ่าฟันคุดข้างบนค่ะ แต่เราผ่าฟัดคุดด้านล่าง ที่คลินิกเราคุณหมอจะไม่ได้ให้ติดเหล็กพร้อมกันบนล่าง จะติดบนก่อนแล้วเดือนถัดมาถึงจะติดข้างล่าง เราเลยสงสัยว่าเราผ่าฟันข้างล่าง จะได้ติดเหล็กฟันบนก่อนเลยมั้ยคะ ทุกคนเคยทำมาแบบไหนบอกเราได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่