ทำไมกีฬากอล์ฟถึงฮิตในเมืองไทยได้ครับ มีที่มาอย่างไร

กระทู้คำถาม
ตามหัวกระทู้เลยครับ ส่วนตัวรู้สึกว่าแดดเมืองไทยร้อนมาก จะให้ถือไม้กอล์ฟเดินดุ่มๆไปตีให้ลงทีละหลุม จนครบ 18 หลุม ผมว่าน่าจะลำบากทีเดียวนะครับ สภาพอากาศเมืองไทยไม่เอื้อเป็นอย่างมาก หรือว่าเค้าตีเฉพาะตอนเช้ากับตอนเย็นกัน ผมก็ว่าไม่น่าใช่ ดูไม่คุ้มค่าทำสนามยังไงชอบกล พี่น้องคิดว่ายังไงกันบ้างครับ

ปล.ขอไม่พูดถึงหลุม 19 นะครับ เหมือนจะพึ่งมีมาในช่วง 10 ปีนี่เอง แต่กอล์ฟฮิตในไทยมาก่อนหน้านั้นนานมากแล้ว
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
หัดเล่นกอล์ฟเมื่อยี่สิบปีที่แล้ว
รู้สึกว่าตอนนั้นบูมกว่าตอนนี้มาก จะไปตีเมืองเอกรังสิตต้องจองล่วงหน้าสองอาทิตย์เลยที่เดียว
ไม่รู้ว่าที่ฮิตน้อยลงเพราะไทเกอร์เลิกเล่นหรือเปล่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่