นักเรียนสามารถมีบัตรเครดิตได้ไหม??

สวัสดีค่ะทุกคนตอนนี้เราพึ่งตัดสินใจสั่งบัตรเครดิตจากทาง K+ หรือ ธนาคาร กสิกรไทยค่ะเราเป็นนักเรียนม.ปลายค่ะ เราอยากบอกก่อนว่า เราเป็นคนที่ใช้จ่ายไม่เก่งค่ะ ถ้าสมมติว่าเรามีบัตรแต่ใช้น้อยมากหรือแทบไม่ได้ใช้เลย มันจะมีผลกระทบอะไรหรือเปล่าคะ เพราะตอนนี้เราสั่งบัตรไปแล้วและไม่สามารถยกเลิกได้ มีคนบอกว่าถ้าใช้ไม่เป็นมันอาจสร้างหนีได้ค่ะ ;-; แต่ตอนนี้เรามีคำถาม 2 คำถามอยากถามว่า 1) ถ้าเราใช้บัตรในการใช้จ่ายน้อยจะมีปัญาอะไรหรือเปล่า แบบว่า มีบัตรไว้เฉยๆน่ะค่ะ มันจะต้องเสียค่าอะไรรายเดือนหรือรายปีไหมคะ 2)การใช้บัตรมันจะต้องเสียค่าอะไรเพิ่มไหมค่ะ เช่นมีค่าธรรมเนียมรายเดือนรายปี อะค่ะ หรือว่าต้องมีเงินขั้นต่ำไหมคะ*ตอนนี้เงินเดือนของเราน้อยกว่า 8,000 ค่ะ ขอผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ บัตรที่เราสมัครคือ k-debit card ค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ทุกคนค่ะะ ฟังทางนี้เราจะบอกว่าบัตรที่เราสมัครคือ บัตรเดบิต ค่ะ ไม่ใช่บัตรเครดิต ขออภัยด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่