ระหว่าง พรีดีกรี กับ ปริญญาตรี ม.ราม เลือกอันไหนดี

สวัสดีค่ะ พอดีตอนนี้เรียนป.ตรีอยู่มหาวิทยาลัยหนึ่ง ปี2 แล้วค่ะ พอดีว่าอยากเรียนนิติรามอีกใบค่ะเพราะอยากเรียนนิติมานานแล้ว
อยากถามผู้รู้ว่าถ้าจะสมัครเพิ่มเราควรสมัครแบบ พรีดีกรี หรือ แบบปริญญาตรีดีกว่าคะ เพราะเราคิดว่าพรีดีกรีมันเรียนไปได้เรื่อยๆค่ะเลยอยากสมัครมากกว่า
แต่แบบปริญญาตรีเรากลัวมันจะกดดันกับเรา กลัวว่าต้องไปเครียดเรื่องสอบที่อาจจะตรงกันอะไรแบบนี้ค่ะ
เลยอยากสอบถามว่าควรลงสมัครเรียนแบบไหนดีคะ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่