เจอปัญหาหนักระหว่างกู้หนี้ กยศ ปีแรก รบกวนพี่ช่วยแชร์ประสบการณ์ด้วยครับ #ไฟฟ้ากำลัง

กระทู้คำถาม
ระหว่างอยู่ในขั้นตอนเซ็นสัญญากู้หนี้การศึกษา
ปี 1 ปวช. ผมดันพลาดไปมีประวัติติดตัวมา ตอนแรกๆก็ออกมาทำงานได้2อาทิตย์ แต่อาจารย์ได้โทรมาตามว่าหายไปไหน ( เกรดเราไม่ได้แย่ การเรียนเราก็เข้าครบ ) ก็ได้บอกกับอาจารย์ไปตามความจริง.. อาจารย์รับรู้แล้ว ตกลงว่าจะช่วย ( ในการช่วยของอาจารย์ เขาดันให้ผมกู้ต่อไป ผมกลัวจะเสียเวลาเพราะอายุผม20แล้ว แต่ใจรักที่จะเรียน และอยากเริ่มใหม่ )   

อาจารย์บอกมีสิทธิ์ที่จะกู้ได้ แต่สำหรับความคิดผม มันไม่น่าจะดันผมจบได้ อาจารย์บอกอย่าคิดมาก ทำตามขั้นตอนต่อไปนะลูก 

ผมกลัวว่าเรียนๆไปต้องหลุดจากการกู้ กยศ อะครับ เพราะ ผมไม่ได้พึ่งพาใครเรื่องเม็ดเงินในการเรียนเลยแม้แต้บาทเดียว เพราะ ครอบครัวผมไม่ลงรอยมากนัก 

ผมศึกษาอยู่ คณะไฟฟ้ากำลัง - อิเล็กทรอนิกส์ ครับ.

ผมสับสนและงงมากครับว่าจะทำยังไง รบกวนคนที่มีประสบการณ์ ช่วยตอบทีครับ ขอบคุณมากครับผม

ขอบคุณพี่ๆที่อ่านจนจบนะครับ.
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่