เรากำลังเริ่มเล่นเกมGTA อยากขอคำแนะนำเกี่ยวกับสตอรี่แฟน

ขอเกริ่นก่อนเลยว่าเรามีแฟนที่ ooc อยู่แล้วค่ะ เราเพิ่งเริ่มเล่นเกมไม่กี่วัน ส่วนแฟนไม่ได้เล่นค่ะเพราะมีคอมเครื่องเดียว
คือเราอยากฟังประสบการณ์/คำแนะนำ เพื่อจะป้องกันไม่อยากหลุดเข้าไปในบทบาทแฟนค่ะ เราควรจะเล่นยังไงคะ
เพราะในเกมจะค่อนข้างจริงจัง เราลองคิดว่าถ้าเราเล่นๆไปแล้วมีคนมาจู้จี้มาเกินไปเราจะรับทยังไง ประมาณนี้น่ะค่ะ
เพราะเมื่อวาน เราเล่นอยู่แล้วเจอผู้ชายมาถามว่ามีแฟนรึยัง เราแอบตกใจนิดนึงเพราะเพิ่งมา และแอบงงนิดหน่อยว่า
เขาถามกันตรงๆแบบนี้เลยหรอคะ เราเลยตอบไปว่า "มีแล้ว" ซึ่งเราไม่แน่ใจว่ามันผิดกฏเกมมั้ยที่ตอบเรื่องOOC ไป
สับสนนิดหน่อยค่ะว่าต้องวางตัวยังไง ส่วนเรื่องบทบาทเราที่จะเล่น ยังไม่แน่ใจค่ะ >< 
.
ขอออกตัวก่อนนิดนึงค่ะ ว่าเราก็จะไม่ไปมกมุ่นเรื่องนี้มาก เน้นหาเพื่อนคุยเพื่อนเล่นค่ะ คือง่ายๆไม่เอาหาแฟน เพราไม่อยากมีปัญหา
ที่มาตั้งกระทู้เพราะอยากหาวิธีรับมือล่วงหน้าเผื่อเจออะไรแปลกๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่