แม่ชอบเปิดของส่วนตัวลูก พวกท่านเคยโดนไหมครับ (ในตอนที่บรรลุนิติภาวะไปแล้วมีงานทำแล้ว)

คือท่านต้องรู้ ต้องเห็น   ทุกอย่าง
พัสดุมาส่งระบุชื่อผมชัดเจน   ถือวิสาสะแกะกล่องเปิดดูเลย
รื้อกระเป๋า  ดูของภายในว่าใช้อะไรบ้าง
แอบเปิดห้องส่วนตัว  เข้าไปรื้อค้นตอนผมไม่อยู่    (จำสภาพห้องก่อนออกไปได้ว่าไม่เหมือนเดิม)
เอาเสื้อผ้าไปซักให้ ทั้งๆที่ผมยืนยันจะซักเอง  พร้อมกับเช็คกระเป๋าเสื้อ กระเป๋ากางเกงตลอด
เปิดมือถือ  ดูข้อความเข้า  ดูแชท Facebook
โทรศัพท์บ้านคุยกับคนอื่น   ก็โดนยกหูแอบฟังจากอีกเครื่อง
เปิดคอมพิวเตอร์   เช๊คไฟล์ส่วนตัวคนอื่น เปิดดูข้อมูลส่วนตัวคนอื่นในคอมด้วย
เวลาที่ผมบอกอย่าเข้ามา  อย่าเปิดดู  ท่านจะทำเป็นไม่ได้ยินพอเปิดดูจนรู้แล้ว  หรือ   เข้ามาจนเห็นหมดแล้ว   ก็จะแกล้งพูดว่าตะกี้ไม่ได้ยินขอโทษด้วย  แล้วก็เดินออกไป (คือมันสำเร็จไปแล้ว  และ เป็นบ่อยหลายครั้งด้วย)

เคยพูดตรงๆแล้ว   ท่านก็เหมือนเข้าหูซ้ายทะลุหูขวา  ก็ทำอีกเหมือนเดิม

สรุปคือท่านรู้เรื่องส่วนตัวผมเกือบจะ 100%เลยไม่ชอบเลยอึดอัดมาก  ทั้งๆที่ผมบรรลุนิติภาวะแล้ว มีงานทำแล้ว
อยากอยู่แบบท่านรู้เรื่องผมแค่ 50% หรือน้อยกว่านั้น  ผมจะสบายใจกว่าถ้าเป็นแบบนี้

ขอคำแนะนำหน่อยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่