คนที่ทักหาแฟน ทักมาด่าเรา

เรื่องมันมีอยู่ว่าแฟนเราเคยคุยกับรุ่นน้องคนนึงค่ะ แต่ตอนนั้นแฟนเราก็เลิกคุยไปแล้ว ตั้งแต่เราคบกับแฟนเคยมีครั้งนึงผญ คนนั้นก็ทักมาหาแฟนเรา เขาก็คุยกันเรื่องปกติค่ะเรื่องศิลปินเรื่องนู่นเรื่องนี่ เราก็ไม่ค่อยโอเคอยู่แล้วเพราะเขาเคยเป็นคนคุยกันมาก่อน เขาก็ทักมาหาแฟนเราบ่อยๆนะคะ ทักมาหาเรื่องคุย แฟนเราก็ตอบ แล้วก็บอกเราว่าเป็นรุ่นน้องที่สนิท จนเรากับแฟนทะเลาะกันหนักมากค่ะ เกือบเลิกกันเลย เรากับแฟนก็คุยกันว่าตอบได้แต่พอประมาณ บางทีแฟนเราก็ไม่ตอบนะคะ เขาก็ยังทักมาอยู่อย่างนั้นทั้งๆที่แฟนเราไม่ตอบ พยายามหาเรื่องคุย ทักมาหาแฟนเราว่า ฟัคยู ค่ะทักมาคำนี้ทุกครั้งพอแฟนเราไม่ตอบก็ลบข้อความ เป็นอย่างนี้มาตลอด พอเราจะตอบเขาแฟนเราก็บอกชั่งเขา ปล่อยเขา จนเราทนไม่ไหวแคปแชทแต่ปิดหน้านะคะ ลงถึงผญคนนี้ว่าให้มีมารยาทนิดนึง  (ปล.ครั้งล่าสุดที่เขาทักมาว่าฟัคยูแล้วอัลข้อความ เราให้แฟนถามว่าทักมาทำไม เขาก็ตอบว่าว่างไม่มีคนให้ด่าค่ะ แบบนี้มันใช่หรอคะ) แล้วล่าสุดเขาก็ทักมาด่าเรา ว่า คนที่มีมารยาทคือคนที่ให้พื้นที่ส่วนตัวคนอื่น แต่เราบอกก่อนนะคะว่าเราไม่เคยพิมพ์แชทหรือตอบกลับข้อความผญคนนั้นในแชทแฟนเลยสักครั้ง แค่อ่านเรายังไม่กดไปอ่านเลยค่ะ แล้วการที่เราจะอ่านหรือตอบ แฟนเราก็อนุญาต เรื่องนี้เราอยากรู้จริงๆค่ะว่าเราผิดมั้ยที่ลงเตือนเขาแบบนั้น แล้วควรแก้ปัญหายังไงกับเรื่องนี้ดีคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่