ฟันผุและอุดเยอะจัดฟันได้มั้ย

ผมอายุย่าง26ครับอาทิตย์ก่อนไปหาหมอฟันมาพบว่าฟันกรามน้อยที่เคยอุดมาผุถึงโพรงจนหมอให้รักษารากฟันทำคลอบแต่เนื้อฟันเหลือน้อยก็ไม่อยากเอาไว้อยากถอนแล้วจัดฟันปิดช่องว่างมากกว่าแต่ที่ยังลังเลเพราะกังวลที่มีฟันผุค่อนข้างเยอะถ้าไม่รวมกับซี่ที่รักษาอยู่ก็เหลือฟันที่อุดไว้ทั้งบนร่างรวมกัน8ซี่ไหนจะซี่ที่เริ่มผุจนเริ่มเห็นเป็นสีดำนิดๆ2-3ซี่ถ้าไม่นับรวมฟันคุดที่ผุแล้วเหมือนกัน2ซี่ข้างบนเลยอยากขอความเห็นคนที่เคยมีประสบการณ์จัดฟันว่าถ้าผมตัดสินใจจัดไปมันจะมีผลเสียระยาวมั้ยเพราะจัดฟันส่วนใหญ่ต้อนถอนถึง8ซี่กลัวจะมีปัญหาตอนแก่เคลียดมากครับตอนนี้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่