ปวดฟันมาก เวลาข้าวเข้าไปโดนร่องฟันจะปวดขึ้นสมองเลย T_T

กระทู้คำถาม
ครับคือว่า ผมมีฟันผุ3ซี่ครับ กรามซ้ายบน(ซ้ายตัวเอง) ฟันคู่หน้า เเละกรามขวาบน ไปหาหมอที่โรงพยาบาลมาหมอบอกว่าวันนี้(วันที่ไปหา)จะอุดให้ก่อน1ซี่คือซ้ายบนก็อุดเสร็จเเล้วอาทิดตย์หน้ามาอุดฟันหน้า ส่วนฟันที่ปวดเลยก็คือฟันกรามบนขวามันผุจนแบบ อะไรเข้าไปไม่ได้เลยกินน้ำเย็นก็เสียวขึ้นสมองจี๊ดเลยครับ เเละถ้ามีขาวหรืออะไรก็ตามเข้าไปในร่องนั้นล้ะก็ ฮ้าๆๆ อยากจะบ้าตายมันปวดทรมาณมากๆเลยครับ หมอบอกฟันผุจนถึงโพรงประสาทฟันอะไรสักอย่างเนี่ยครับ อาจจะต้องรักษารากฟันประมาณ 15000 ผมสงสัยว่า มันจะเจ็บไหมครับ มีวิธีรักษาทางอื่นอีกไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่