มีใครพอจะรู้เรื่องเงินกู้ในแอพบ้างครับ

กระทู้คำถาม
คือผมไปสมัครแอพๆนึงอ่ะครับ เป็นแอพเกี่ยวกับเงินกู้นี่แหละ แล้วทีนี้ก้อกดยืมเงินที่กู้มา 3,000 แต่ได้เงินจริงแค่ 1,860 บาท แล้วทีนี้พอถึงเวลาชำระคืนใน 7 วัน มันให้ชำระคืน 3,000 บาท แต่ถ้าหนุ่มยังไม่จ่ายมัน มันคิดค่าติดตามวันล่ะ 150 บาทค่าปรับเกินกำหนดอีกวันล่ะ 60 บาท  
แล้วมันก้อล้วงเอาข้อมูล เบอร์โทรทั้งหมดที่ผมไปโทร ไปโทรหาคนนั้น แบบนี้ทางกฏหมายช่วยอะไรเราได้บ้างครั
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่