รบกวนสอบถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับมอเตอร์ประตูรั้วบ้าน ปัญหาคือตัวเซ็นเซอร์กันหนีบมันมีปัญหาค้างบ่อยมากๆ

กระทู้คำถาม
ก็เลยคิดว่าจะตัดระบบเซ็นเซอร์กันหนีบออกไปเลย ให้เหลือแต่ระบบเปิดปิดประตูรีโมทอย่างเดียว แต่ไม่ทราบว่าต้องถอดสายใดที่บอร์ดบ้างครับ และต้องปรับแต่งอะไรที่บอร์ดบ้าง หรือแค่ดึงสายออก  รบกวนถามท่านผู้รู้ด้วยครับ แล้วถ้าต้องดึงสายไฟในบอร์ดบางเส้นเพื่อตัดระบบกันหนีบ ต้องตัดไฟบ้านก่อนดึงด้วยหรือไม่ครับ  ขอบคุณมากครับ

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่