แมวมางับคอเราทำไม

กระทู้คำถาม
เราเลี้ยงแมวตัวนี้มานานแล้วนะคะ มันแก่มากแล้ว เป็นตัวเมียและเคยมีลูกแต่ลูกมันหายออกจากบ้านทั้ง2 ตัวเลยค่ะ
เข้าเรื่องนะคะ คือตอนนั้นนอนอยู่ค่ะและปกติเรากับแมวตัวนี้จะนอนกอดกันใช่ไหมคะแบบนางจะชอบเอาหน้ามาพิงหน้าเราอ่ะค่ะหรือบางทีก็นอนกอดแบบคนเลย ทีนี้นางลุกไปตรงอื่นเรารำคาญเลยเอาหมอนข้างมากอดแทนพอนางกลับมาไม่มีที่นอนข้างเราน่ะค่ะ มันเลยมานอนบนหัวเราแทนไม่ใกล้มากและไม่ไกลค่ะ แล้วจุดที่นางนอนมันทับผมเราใช่ไหมคะ เราอึดอัด รำคาญแต่ไม่อยากเปล่งเสียงออกมา เลยร้องอยู่ในคอน่ะค่ะ อื้อๆ เหมือนคนงอแงจะนอนน่ะค่ะ เราร้องอยู่ในลำคอ สักพัก นางก็ลุกแล้วมากัดคอเรา ครั้งนี้มันแรงกว่าครั้งก่อนๆเราเลยร้องอีกทีนางก็มากัดอีกทีแต่เบาๆค่ะ นางเคยกัดคอเราแบบนี้มา 2 ครั้งแล้วค่ะ ตอนที่เราชอบร้อง หรือ ตะโกนเสียงดังนานๆอะไรแบบนี้นะคะ
คำถามคือ นางมากัดทำไมคะ นางคิดว่าเราเหมือนลูกหรอคะ😂😂

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ><
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่