ถ้าจะประกอบวงจรอิเล็กทรอนิกส์ แล้วใช้อแดปเตอร์แบบในรูปจ่ายไฟ รูเสียบตัวเมียสำหรับเสียบมันชื่อว่าอะไรครับ

ถ้าจะประกอบวงจรอิเล็กทรอนิกส์ แล้วใช้อแดปเตอร์แบบในรูปนี้เป็นตัวจ่ายไฟให้วงจร

บนวงจร เราจะต้องหารูเสียบตัวเมียสำหรับให้รูกลม ๆ นี่มันเสียบเข้าไปเพื่อจ่ายไฟ
รูเสียบที่ว่าต้องมีขาสองขาสำหรับบัดกรีลงไปใต้บอร์ด
ชิ้นส่วนที่ผมว่ามานี้ มันเรียกว่าอะไรครับ ไม่รู้จะเซิซกูเกิลว่าอะไร
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่