ประสิทธิภาพและการใช้งาน power bank ในสภาพอากาศหนาวเย็น

ปกติเวลาผมใช้งานโทรศัพท์ในที่อากาศหนาวเย็น (สัก 5-10องศา) แบตเตอร์รี่โทรศัพท์จะหมดไวกว่าปกติ แล้วถ้าเป็นอุปกรณ์ power bank เราจะยังสามารถชาร์ทไฟได้เหมือนสภาพอากาศอากาศปกติ (25-35 องศา) ได้ไหมครับ อย่างปกติ power bank ไฟเต็ม 100% ชาร์ทได้ 3-4 ครั้ง ถ้าอากาศหนาวเย็นจะชาร์ทได้ลดลงเหลือ 2-3 ครั้ง หรือการที่อากาศเย็นลงไม่มีผลอะไร สงสัยมาก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่