บ้านต่อเติมทำหลังคากั้นสาด กดสายชำระแล้วมีเสียงเหมือนกระแทกตึงตึงตอนเริ่มกด เกิดจากอะไรค่ะ เป็นห้องน้ำทุกห้องในบ้าน

รบกวนสอบถามค่ะ ที่บ้านเป็นบ้านสองชั้น ต่อเติมด้านล่างเป็นห้องเล็กๆแบบโครงเหล็ก หลังต่อเติมเสร็จพบว่าเวลาใช้สายชำระ มันจะมีเสียงคล้ายเสียงกระแทกของโครงกับผนังบ้าน ตอนแรกไม่เอ๊ะใจคิดว่าเป็นเสียงปั๊มน่ำ แต่พอสังเกตดูพบว่าไม่มช่ ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรค่ะ
กับควรแก้ไขอย่างไรค่ะ กังวลมาก😭😭

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่