อัลบั้มkpopที่มีตำหนิ(พอสมควร)เอาไปทำอะไรดีคะ ไม่อยากทิ้งเลยค่ะเสียดายเงิน

ขอเกริ่นนิดนึงนะคะ จะขอเรียกอัลบั้มว่าบั้มนะคะ 
คือเป็นคนชอบสะสมอัลบั้มพอสมควรค่ะ และค่อนข้างซีเรียสนิดนึง(มากๆ)กับตำหนิน่ะค่ะ คือเรื่องก็มีอยู่ว่าปกติคือเราจะเก็บบั้มไว้ในตู้ลิ้นชักใหญ่(โต๊ะคอม)ที่เป็นตู้ช่องขนาดกลางๆอยู่ด้านล่างโต๊ะเปิดคล้ายๆประตูอะค่ะ เลยต้องเก็บในนั้นเพราะไม่มีตู้ตั้งโชว์(อาศัยบ้านยาย)แล้วคือเราก็ไว้ในลิ้นชักใหญ่โต๊ะคอมด้วยความที่อัลบั้มมันเป็นแบบโฟโต้บุ๊คอันใหญ่(บั้มHow You Like That)แล้วมันมีตัวที่เป็นแผ่นใสที่หุ้มปกโฟโต้บุ้คอยู่อะค่ะ คือตอนนั้นเก็บในตู้นานเลยกลับมาทำความสะอาด กลับมาเช็คดูคือแผ่นใสมีรอยขีดข่วนเยอะมากเลยค่ะ แล้วคือเราเอาน้องไปไว้ในซองพัสดุบับเบิ้ล คือน้องบั้มค่อนข้างเท่ากับซองพัสดุเลยค่อนข้างแน่นตอนแรกยัดๆไปเลยไม่คิดว่าจะเป็นอะไร แต่คือแผ่นใสแข็งๆที่ห่อตัวปกเอาไว้ตรงปลายด้านล่างมันหัก+กับความทับถมของหนังสือในนั้น เพราะเราเก็บหนังสือไว้หลายอย่างเวลาจะเอาหนังสือมาอ่านเลยหยิบจับบางเล่มแล้วเอามาเก็บคืนมันก็เลยไม่เป็นระเบียบทำให้ตัวอัลบั้มโดนทับกับหนังสือบางอันจนมันงออะค่ะ เลยอยากจะถามคนที่สะสมบั้มอะค่ะถ้ามีบั้มแบบตำหนิหนักๆพอสมควรจะเอาไปทำอะไรให้แบบ   ที่มันค่อนข้างที่จะให้มันไม่เปล่าประโยชน์บ้างคะ เพราะค่อนข้างเสียดาย อะไรก็ได้อะค่ะแบบแฮนด์เมดหรืออื่นๆ เพราะถ้าขายมันก็ขายไม่ได้ ทิ้งก็ค่อนข้างเสียดาย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่