ขับรถชนตู้ATM ค่าเสียหายชดใช้หนักมั้ยครับ กลุ้มใจมากใครมีประสบการณ์ช่วยแชร่หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ผมอายุ25 ทำงานอาชีพรับจ้างรายวันพอดีหน้าฝนที่ผ่านมา ผมได้ขับรถกลับจากที่ทำงานเพื่อจะกลับบ้าน เเล้วฝนตก ถนนลื่น ทำให้รถเสียกลัก ไปชนกับรั้ว และไปชนตู้ ATM ของ ธ. โดยผมไม่ได้ดื่มแอลกอฮอล์ อยากรู้ถึงราคาที่ต้องชดใช้ให้กับธนาคารครับ เพราะตอนนี้ได้ยินเเว่วๆมาว่าหลัก ล้าน 😭 ผมนอนไม่หลับมาสองอาทิตย์เเล้ว ผมกลุ้มใจมาก กินยานอนหลับไปก็ไม่หลับ ไม่รู้จะปรึกษาใคร ใครมีประสบการณ์ช่วยเล่าสู่กันฟังช่วยชี้เเนวทางแก้ปัญหาหน่อยครับ ว่าจะชดใช้ให้เขายังไง ต้องมีคดีความหรือต้อวติดคุกไหม ผมจะใช้ชีวิตยังไงไปต่อกับหนี้ก้อนนี้ ผมอยากได้คำปรึกษาจากผู้ที่รู้หรือมีประสบการหรือเคยผ่านมาเเล้วครับ ผมจะได้ปรับใช้ให้เข้ากับตัวเอง
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่