โรงงานรองเท้าร้าง สุดซอย2 ย่านอุตสาหกรรมบางปู? คือที่ไหนเหรอคะแล้วที่นั้นมีประวัติจริงๆไหม ทำไมถึงไม่เคยออกข่าวเลย

http://www.painaidii.com/diary/diary-detail/001647/lang/th/

คืออ่านเว็บนี้แล้วสงสัยอ่ะคะ ว่าโรงงานร้างที่ว่ามีอยู่จริงไหม แล้วเคยเกิดเหตุระเบิดจนมีคนตายหลายศพจริงๆหรือเปล่า
ที่เขาบอกว่าเป็นหนึ่งสถานที่ในกรุงที่เฮี้ยนสุดๆนี่จริงหรือไม่คะ
คือไม่เคยรายการข่าวหรือรายการผีไหนเคยทำรายการหรือข่าวเกี่ยวกับสถานที่แห่งนี้เลย
แม้แต่ในยูทูปที่น่าจะเป็นแหล่งข้อมูลอย่างดีก็ไม่มีใครทำคลิปเกี่ยวกับสถานที่นี้
เราเลยสงสัยอ่ะคะ จากหัวข้อคำถามเลย

เราเคยได้ยินเพื่อนเล่าให้ฟังว่าเคยผ่านแถวซอยนั้นตอนเด็กๆแล้วผ่านเขตโรงงานพอมองขึ้นไปบนชั้นบน
เห็นเงาคนอยู่ได้อันนี้คือเรื่องที่เพื่อนเล่าได้เราไม่ค่อยเชื่อเท่าไหร่เลยมาถามในนี้คะ

ส่วนตัวคิดว่าน่าจะมีสถานที่ผีดุในกรุงเทพอีกหลายแห่งที่คนไม่ค่อยรู้จักหรือไม่ค่อยบอกต่อกันเท่าไหร่
ถ้าใครรู้สถานที่อื่นก็เล่ามาได้เลยนะคะพอดีกำลังอยากรู้เรื่องนี้อยู่พอดีด้วย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่