มีแพลนจะซื้อรถคันแรก ถ้าจะซื้อรถ EV เลย ควรหรือเปล่าคะ

กระทู้คำถาม
มีแพลนจะซื้อในอีก 3-6 เดือนข้างหน้าและสนใจรถ EV อยู่ค่ะ
รถที่สนใจคือ ORA Good Cat อยากทราบว่ามีคำแนะนำหรือข้อควรระวังอะไรบ้างไหมคะ
หากเรายังขับรถไม่เป็นแต่จะมาขับรถ EV เลย
ส่วนตัวมองว่ายังไงในอนาคตรถไฟฟ้าก็มาแน่อยู่แล้ว และปกติขับแต่ในเมืองไม่ได้ขับไกล
อยู่คอนโด น่าจะพอหาที่ชาร์จได้ไม่ยากค่ะ

ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่