ซื้อกล้องวงจรปิด Mi camera SE PTZ มาแล้วเชื่อมต่อสัญญาน wifi ไม่ได้

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ

พึ่งซื้อกล้อง Mi camera SE PTZ มา ลองเชื่อมสัญญาน wifi ที่หอพัก เชื่อมไม่ได้ค่ะ
เหมือนกล้องหาไม่เจอ (แต่การเชื่อมต่อ wifi กับอุปกรณ์อื่นปกติค่ะ) 
จากข้อมูลกล้อง ให้เชื่อมสัญญาน 2.4g เท่านั้น ซึ่งสอบถามทางคนดูแลเขาก็บอกว่า wifi เป็น 2.4g อยู่แล้วค่ะ

หนูลองใช้มือถือปล่อย hotspot ให้ ไอแพดแล้ว เอาไอแพดเชื่อมกล้อง กล้องหาเจอค่ะ
รบกวนผู้เชี่ยวชาญแนะนำหน่อยค่ะ จะแก้ไขยังไงได้บ้าง

ขอบคุณค่ะ

**แท็กผิดขออภัยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่