มีใครได้ฉีดวัคซีนโมเดอร์น่าบ้างรึยังครับ? (เฉพาะในประเทศไทย)

กระทู้คำถาม
อยากสอบถามครับ มีใครที่เสียเงินจองวัคซีนโมเดอร์น่าแล้วได้ฉีดไปแล้วบ้างมั้ยครับ? (เฉพาะในประเทศไทย-ไม่นับที่บินไปฉีดที่ต่างประเทศนะครับ)

พอดีผมเพิ่งหายป่วยจากการติดเชื้อโควิดใกล้จะครบ 3 เดือนแล้วที่ถึงกำหนดที่สามารถฉีดวัคซีนได้ ผมเลยกำลังหาวัคซีนครับ ผมสนใจโมเดอร์น่าและเห็นว่า รพ.เอกชนหลายที่เปิดจองวัคซีนของโมเดอร์น่า แต่ก่อนหน้านี้เหมือนมีข่าวว่า วัคซีนยี่ห้อนี้ถูกเลื่อนรอบนำเข้าหลายเดือนมาก เลยอยากสอบถามว่ามีใครที่จองวัคซีนยี่ห้อนี้แล้วได้ฉีดแล้วบ้างครับ

อยากถามเพื่อประกอบการตัดสินใจในการสั่งจองครับ (ขอข้อมูลเฉพาะวัควีนโมเดอร์น่าเท่านั้นนะครับ)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่