รถ icon สตาร์ทไม่ติด เกิดจากอะไร??

กระทู้คำถาม
ตอนนี้รถสตาร์ทไม่ติดค่ะ น่าจะเกิดจากการล้างรถแต่วันนั้นก็พอติดอยู่ค่ะ แต่มาวันนี้ไม่ติดเลยค่ะ 
เคยไปคว้านรถค่ะ เปลี่ยนแบต และถ่ายน้ำมันเครื่อง
แต่ก็ไม่ติดเหมือนเดิม และเหมือนช่วงอากาศเย็นๆรถจะไม่ติดเลย เวลาสตาร์ทจะมีเสียง แก๊กๆๆๆ ลากยาวต่อกัน จน ณ ตอนนี้รถก็ไม่ติด มันเกิดจากสาเหตุใดได้บ้างคะ
**พอดีไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่ แล้วถ้าซ่อมราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ ... ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้านะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่